Câu hỏi:
23/02/2020 111,259
Đáp án chủ yếu xác
Đáp án A
nCO2 = 0,1 mol; nNaOH = 0,2 mol.
= 2 ⇒ CO2 phản xạ vừa vặn đầy đủ với NaOH và tạo ra muối hạt Na2CO3:
CO2 + 2NaOH → Na2CO3 + H2O.
nNa2CO3 = nCO2 = 0,1 mol ⇒ mNa2CO3 = 10,6 gam.
Nhà sách VIETJACK:
🔥 Đề thi đua HOT:
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Cho những tuyên bố sau:
(a) Đipeptit Gly-Ala đem phản xạ color biure
(b) Dung dịch axit glutamic thay đổi color quỳ tím trở nên xanh
(c) Metyl fomat và glucozơ đem nằm trong công thức giản dị nhất
(d) Metylamin đem lực bazơ mạnh rộng lớn amoniac
(e) Saccarozo đem phản xạ thủy phân nhập môi trường thiên nhiên axit
(g) Metyl metacrylat làm mất đi color hỗn hợp brom
Số tuyên bố trúng là
Câu 2:
Thực hiện tại những thực nghiệm sau:
(a) Cho bột Mg dư nhập hỗn hợp FeCl3.
(b) Đốt cháy Fe nhập khí Cl2 dư.
(c) Cho bột Fe3O4 vào hỗn hợp H2SO4 đặc, rét, dư.
(d) Cho bột Fe nhập hỗn hợp AgNO3 dư.
Sau Khi những phản xạ xẩy ra trọn vẹn, số thí nghiệm thu sát hoạch được muối hạt Fe(II) là
Câu 3:
Cho 13,44 lit (đktc) láo lếu ăn ý X bao gồm C2H2 và H2 qua chuyện bình đựng Ni (nung nóng) chiếm được láo lếu ăn ý Y (chỉ chứa chấp tía hidrocacbon) đem tỉ khối đối với H2 là 14,4. lõi Y phản xạ tối nhiều với a mol Br2 trong hỗn hợp. Giá trị của a là
Câu 4:
Điện phân hỗn hợp X bao gồm Cu(NO3)2 và NaCl với năng lượng điện cực kỳ trơ, màng ngăn xốp, độ mạnh dòng sản phẩm năng lượng điện ko thay đổi I = 2,5A. Sau t giây, chiếm được 7,68 gam sắt kẽm kim loại ở catot, hỗn hợp Y (vẫn còn color xanh) và láo lếu ăn ý khí ở anot đem tỉ khối đối với H2 vì thế 25,75. Mặt không giống, nếu như năng lượng điện phân X nhập thời hạn 12352 giây thì tổng số mol khí chiếm được ở nhì năng lượng điện cực kì 0,11 mol. Giả thiết hiệu suất năng lượng điện phân là 100%, những khí sinh đi ra ko tan nội địa và nước không mờ tương đối nhập quy trình năng lượng điện phân. Số mol ion Cu2+ trong Y là
Câu 5:
Nhiệt phân Fe(OH)2 nhập chân ko cho tới Khi lượng hóa học rắn bất biến, thu được
Câu 6:
Lên men 45 kilogam glucozơ với hiệu suất là 80%, chiếm được V lít ancol etylic (D = 0,8 g/ml). Giá trị của V là