Cho mạch điện có sơ đồ như hình vẽ: xi = 12V; R1 = 5 ôm (Miễn phí)

admin

Câu hỏi:

24/04/2020 28,365

Cho mạch năng lượng điện đem sơ loại như hình vẽ: ξ = 12 V; R1 = 5 Ω; R2 = 12 Ω; đèn điện Đ: 6 V – 3 W. Bỏ qua chuyện năng lượng điện trở những thừng nối. Để đèn sáng sủa thông thường thì năng lượng điện trở nhập r của mối cung cấp có mức giá trị

Đáp án A

+ Điện trở và độ mạnh loại năng lượng điện quyết định nút của đèn

Nhà sách VIETJACK:

🔥 Đề đua HOT:

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Một thấu kính mỏng manh có tính tụ D = 2 dp, mang đến biết

A. là thấu kính quy tụ, đem chi cự 2 m.

B. là thấu kính phân kì, đem chi cự −2 m.

C. là thấu kính phân kì đem chi cự −0,5 m.

D. là thấu kính quy tụ đem chi cự 0,5 m.

Câu 2:

Để đo suất năng lượng điện động và năng lượng điện trở nhập của một viên pin, một group học viên vẫn vướng sơ loại mạch năng lượng điện như hình (H1). Số chỉ của vôn kế tiếp và ampe kế tiếp ứng với từng phen đo được được mang đến bên trên hình vẽ (H2). Nhóm học viên này tính giá tốt trị suất năng lượng điện động E và năng lượng điện trở nhập r của pin là

A. E = 1,50 V; r = 0,8 Ω.

B. E = 1,49 V; r = 1,0 Ω.

C. E = 1,50 V; r = 1,0 Ω.

D. E = 1,49 V; r = 1,2 Ω.

Câu 3:

Cho phản xạ phân tử nhân nhân H12+H13He24+n01. Đây là 

A. phản xạ phân hạch

B. phản xạ thu năng lượng

C. phản xạ sức nóng hạch

D. hiện tượng kỳ lạ phóng xạ phân tử nhân

Câu 4:

Vật A vận động tròn trĩnh đều với nửa đường kính tiến trình 8 centimet và chu kì 0,2 s. Vật B đem lượng 100 g xê dịch điều hoà bám theo phương trực tiếp đứng với biên phỏng 10 centimet và tần số 5 Hz. Tâm I tiến trình tròn trĩnh của vật A cao hơn nữa địa điểm cân đối O của vật B là một centimet (hình vẽ). Mốc tính thời hạn khi nhị vật ở thấp nhất, lấy π210. Khi nhị vật ở ngang nhau phen loại 5 Tính từ lúc thời gian thuở đầu thì lực đàn hồi của lốc xoáy có tính lớn

A. 5 N và phía lên

B. 4 N và phía xuống

C. 4 N và phía lên

D. 5 N và phía xuống

Câu 5:

Một loại năng lượng điện xoay chiều được tế bào mô tả vày phương trình i = 4cos100πt A, t tính vày s. Cường phỏng loại năng lượng điện hiệu dụng và tần số loại năng lượng điện này là

A. 22 A; 50Hz

B. 4 A; 50 Hz.

C. 22 A; 100Hz

D. 4 A; 100 Hz.

Câu 6:

Trong chân ko, bên trên nhị điểm A và B xa nhau 9 centimet theo lần lượt bịa đặt nhị năng lượng điện điểm q1 = 4q2 = 4 mC. Chỉ xét tính năng của lực năng lượng điện ngôi trường, cần thiết bịa đặt năng lượng điện tích q3 tại điểm C ở đâu nhằm nó ở cân nặng bằng?

A. AC = 18 cm; BC = 9 centimet.

B. AC = 9 cm; BC = 18 centimet.

C. AC = 10 cm; BC = 5 centimet.

D. AC = 6 cm; BC = 3 centimet.